ผู้เขียน หัวข้อ: Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)  (อ่าน 89 ครั้ง)

เทรดเดอร์สายเขียว

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 628
  • ความมีน้ำใจ
    42
« เมื่อ: 11, มกราคม 2017, 08:25:01 PM »

Share on your facebook
Review FXPRO Quant โปรแกรมช่วยเขียน EA(Expert Advisor)

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแนะนำโปรแกรมช่วยเขียน EA ที่ทาง FXPRO.COM มีใว้ให้บริการกันครับ โปรแกรมตัวนี้มีชื่อว่า FXPRO Quant

FXPRO Quant ตัวนี้เป็นโปรแกรมเขียนอีเอกึ่งอัตโนมัติ คือโดยปกติแล้วหากเราต้องการจะเขียน EA สักตัว เราจะต้องมีความรู้เรื่องโค้ดคำสั่งเพื่อที่จะเขียนให้ EA ทำงาน  แต่หากท่านใช้ FXPRO Quant ตัวนี้ท่านเพียงแค่ลากๆ วางๆ ก็จะสามารถสร้าง EA ง่ายๆสักตัวใว้ใช้งานกันแล้วครับ 
โดยทาง FXPRO นั้นมีเงื่อนไขในการใช้งานคือ จะต้องเปิดบัญชีเทรดกับทาง FXPRO ก่อนเท่านั้น  เปิดบัญชีที่นี่ https://direct.fxpro.com/ib/th/usd/192091

1.หลังจากเปิดบัญชีเทรดกับทาง FXPRO ผ่านลิ้งค์บอร์ดแล้ว ให้ล็อคอินเข้าไปที่หน้าเว็บแล้วกดตามภาพเลยครับ

2.

3.หน้าตาอันหล่อเหลาของ FXPRO Quant

หากท่านเปิดบัญชีเทรดกับทาง FXPRO แต่ไม่มีการฝากเงินเทรดเครื่องมือที่มีให้เลือกใช้ก็จะมีข้อจำกัดอยู่นิดหน่อยครับ เช่น Trendline , เส้นแนวนอน  etc.  จะไม่มีให้ใช้ครับ  หากต้องการใช้งานจะต้องฝากเงินเทรด 200$ ก่อนเครื่องมืออื่นๆก็จะเปิดให้เราได้ใช้กันเต็มที่ครับ   
ส่วนวิธีการใช้งานหรือวิธีเขียน EA ด้วย FXPRO Quant ผมไม่ขออธิบาย ณ ที่นี้นะครับเนืองจากค่อนข้างยากในการอธิบายเป็นตัวหนังสือ เอาเป็นว่าลองไปดูวิธีเขียนคร่าวๆกันตามคลิปด้านล่างนี้เลยละกันครับ  แล้วผมจะทยอยทำคลิปอัพเดทให้อีกทีครับ หรือ หากท่านใดที่เปิดบัญชีเทรดกับทาง FXPRO ผ่านลิ้งค์ของบอร์ด Traderider.com เอาใว้และมีการฝากเงินเทรด หากต้องการให้ช่วยเขียน EA ที่เงื่อนไขไม่ซํบซ้อนมากก็สามารถแจ้งผมมาได้ครับ ผมบริการให้ฟรี (ถ้าเขียนได้นะครับ) 

ตัวอย่างการเขียน EA ด้วย FXPRO Quant แบบง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, มกราคม 2017, 08:28:23 PM โดย เทรดเดอร์สายเขียว »

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 29350
    1338
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, มกราคม 2017, 09:06:00 PM »

ขอบคุณมากครับ
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 29350
    1338
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, มกราคม 2017, 04:45:53 PM »

การเขียน forex EA ระบบ price action ด้วย fxpro quant
วิธีเขียน Forex EA ง่ายๆด้วย FXPRO Quant ไม่จำเป็นต้องเขียน Code เป็นการทำ EA ได้

[/youtube]

Credit : อ.บอล

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex factory Dailyfx Investing Netdania Bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net vpsrider.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 Forex Grade 2 Forex Grade 3 Forex Grade 4 Forex Grade 5 Forex Grade 6 Forex Grade 7

เครื่องมือคำนวณ

Pip Calculator Pivot Calculator Margin Calculator Profit Calculator Fibonacci Calculator

โบรคเกอร์แนะนำ

Exness XM FBS Fxprimus Pepperstone Roboforex FxPro Forex4you