ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 10 มกราคม 2560 โปรดส่งกราฟลงมารับฉันทีเถอะนะ  (อ่าน 2971 ครั้ง)

Party_Forex

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 190
  • ความมีน้ำใจ
    1
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 12:40:10 PM »

Share on your facebook
- สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (S&P) ซึ่งเป็นสถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือระหว่างประเทศ ระบุว่า ธนาคารกลาง

ยุโรป (ECB) มีแนวโน้มที่จะยังคงใช้นโยบายการเงินที่ผ่อนคลายต่อไปในปีนี้ ถึงแม้มีสัญญาณบ่งชี้ว่าแรงกดดันจากเงินเฟ้อกำลังเพิ่ม

มากขึ้น
- ค่าเงินปอนด์ดิ่งลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือนเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดนิวยอร์กเมื่อคืนนี้

(9 ม.ค.) หลังจากที่นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ กล่าวอย่างชัดเจนว่า อังกฤษพร้อมถอนตัวออกจากตลาดร่วมยุโรป

เพื่อให้รัฐบาลอังกฤษยังคงมีอำนาจในการควบคุมการเข้าเมืองของชาวต่างชาติ นอกจากนี้ นายกฯอังกฤษยังระบุด้วยว่า เตรียมจะ

เปิดเผยยุทธศาสตร์ในการแยกตัวออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) ภายในไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้านี้

ปอนด์อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.2164 ดอลลาร์ จากระดับ 1.2266 ดอลลาร์ ในขณะที่ยูโรแข็ง

ค่าขึ้นแตะ 1.0570 ดอลลาร์ จากระดับ 1.0561 ดอลลาร์
- นายแจน แฮตซิอุส หัวหน้านักวิเคราะห์ของธนาคารโกลด์แมน แซคส์ ระบุว่า ดอลลาร์มีแนวโน้มพุ่งขึ้นแตะระดับ

1.00 ยูโรในปีนี้ โดยได้รับแรงหนุนจากการดำเนินนโยบายการเงินที่แตกต่างกันของสหรัฐและยุโรป ทั้งนี้ โกลด์แมน แซคส์คาดว่า

เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเดือนมิ.ย., ก.ย. และธ.ค.ในปีนี้ ขณะที่คาดว่า ECB จะยังไม่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยจนกว่าจะถึงปี

2019
- นายเอริค โรเซนเกรน ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาบอสตัน กล่าวเรียกร้องให้เฟดเร่งการปรับขึ้น

อัตราดอกเบี้ย จากรูปแบบเดิมที่ปรับขึ้นเพียงปีละ 1 ครั้งนับตั้งแต่ปี 2015
นายโรเซนเกรน ระบุว่า หากเฟดไม่เร่งรีบปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย ก็จะส่งผลให้เกิดความเสี่ยงจากอัตราเงินเฟ้อ

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq03/2582220

xc7* เอาข่าวมาฝาก  เป็นกำลังใจ ขา Sell กันครับ ( ให้กำลังใจตัวเองด้วย xc4* )

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 29263
    1334
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 12:41:01 PM »

- สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (S&P) ซึ่งเป็นสถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือระหว่างประเทศ ระบุว่า ธนาคารกลาง

ยุโรป (ECB) มีแนวโน้มที่จะยังคงใช้นโยบายการเงินที่ผ่อนคลายต่อไปในปีนี้ ถึงแม้มีสัญญาณบ่งชี้ว่าแรงกดดันจากเงินเฟ้อกำลังเพิ่ม

มากขึ้น
- ค่าเงินปอนด์ดิ่งลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือนเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดนิวยอร์กเมื่อคืนนี้

(9 ม.ค.) หลังจากที่นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ กล่าวอย่างชัดเจนว่า อังกฤษพร้อมถอนตัวออกจากตลาดร่วมยุโรป

เพื่อให้รัฐบาลอังกฤษยังคงมีอำนาจในการควบคุมการเข้าเมืองของชาวต่างชาติ นอกจากนี้ นายกฯอังกฤษยังระบุด้วยว่า เตรียมจะ

เปิดเผยยุทธศาสตร์ในการแยกตัวออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) ภายในไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้านี้

ปอนด์อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.2164 ดอลลาร์ จากระดับ 1.2266 ดอลลาร์ ในขณะที่ยูโรแข็ง

ค่าขึ้นแตะ 1.0570 ดอลลาร์ จากระดับ 1.0561 ดอลลาร์
- นายแจน แฮตซิอุส หัวหน้านักวิเคราะห์ของธนาคารโกลด์แมน แซคส์ ระบุว่า ดอลลาร์มีแนวโน้มพุ่งขึ้นแตะระดับ

1.00 ยูโรในปีนี้ โดยได้รับแรงหนุนจากการดำเนินนโยบายการเงินที่แตกต่างกันของสหรัฐและยุโรป ทั้งนี้ โกลด์แมน แซคส์คาดว่า

เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเดือนมิ.ย., ก.ย. และธ.ค.ในปีนี้ ขณะที่คาดว่า ECB จะยังไม่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยจนกว่าจะถึงปี

2019
- นายเอริค โรเซนเกรน ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาบอสตัน กล่าวเรียกร้องให้เฟดเร่งการปรับขึ้น

อัตราดอกเบี้ย จากรูปแบบเดิมที่ปรับขึ้นเพียงปีละ 1 ครั้งนับตั้งแต่ปี 2015
นายโรเซนเกรน ระบุว่า หากเฟดไม่เร่งรีบปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย ก็จะส่งผลให้เกิดความเสี่ยงจากอัตราเงินเฟ้อ

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq03/2582220

xc7* เอาข่าวมาฝาก  เป็นกำลังใจ ขา Sell กันครับ ( ให้กำลังใจตัวเองด้วย xc4* )

ขอบคุณครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

เม่าน้อยมากๆ

• **
  • 193
    3
  • ข้อความส่วนบุคคล
    ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 01:09:06 PM »

แอดครับ  ถ้าราคา  1.0685  นี่ ชน  Fibo 61.8 ใช่ไหมครับ  ผมจะจัดหนัก Wan*/)

jirathorn.b

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 48
    1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 01:39:21 PM »

uj  จะร่วงต่อถึงประมาณไหนคะแอดมิน

admin

• Admin

• *
  • 29263
    1334
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 02:34:42 PM »

แอดครับ  ถ้าราคา  1.0685  นี่ ชน  Fibo 61.8 ใช่ไหมครับ  ผมจะจัดหนัก Wan*/)

แถวๆนั้นครับ มาถึงนี่หนักๆ
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

admin

• Admin

• *
  • 29263
    1334
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 02:35:14 PM »

uj  จะร่วงต่อถึงประมาณไหนคะแอดมิน

แนวโน้มจะร่วงต่อครับ
 (TH)**

[/url

เม่าน้อยมากๆ

• **
  • 193
    3
    ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 02:54:48 PM »

แถวๆนั้นครับ มาถึงนี่หนักๆ
 ็Hea** ็Hea**

ถ้าถึงนี่ผมว่าจะจัดสัก 10-15 lot เลย   

เถ้าแก่เขียงหมู

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 575
    11
    ชอบเก็บเงินไม่ชอบเก็บพอร์ต
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:01:09 PM »

ตอนนี้ฝากเงินเข้า XM มีโปรโมชั่นอะไรมั่งครับ ผมถอนออกหมดตั้งแต่ก่อนปีใหม่ ยังไม่ได้เอาเข้าเลย
 แบบว่าอยากได้โบนัสเยอะๆ
 xc8*
อยากได้ลูกเสื่อก็ต้องเข้าถ้ำเสือ แต่ในถ้ำเสือไม่ใช่สถานที่ท่องเที่ยว

T-Bag

• **
  • 54
    1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:01:56 PM »

แนวโน้มจะร่วงต่อครับ
 (TH)**

ไม่ร่วงเลยครับตอนนี้ TT  DOY**

admin

• Admin

• *
  • 29263
    1334
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:06:05 PM »

ตอนนี้ฝากเงินเข้า XM มีโปรโมชั่นอะไรมั่งครับ ผมถอนออกหมดตั้งแต่ก่อนปีใหม่ ยังไม่ได้เอาเข้าเลย
 xc8*

20% ครับผม
 (TH)**

[/url

jay

• **
  • 54
    1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:15:20 PM »

xc8*

20% ครับผม
 (TH)**

คุณเถ้าแก่เขียงหมู ไม่ได้ฝากเงินรับโบนัส 100% ไม่เกิน $500 ก่อนปีใหม่หรือครับ (น่าเสียดาย)
ผมจัดมาเต็มแม็กไว้สู้ศึกปีนี้เลย แต่เอาไปนอนไว้อีกบัญชี ตอนนี้เล่นบัญชีโบนัส แต่เงินติดลบ อยู่  **6103**

• 575
    11
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:19:57 PM »

xc8*

20% ครับผม
 (TH)**
้ว้าาา นึกว่าจะมีเยอะกว่านี้    ขอบคุณครับ
อยากได้ลูกเสื่อก็ต้องเข้าถ้ำเสือ แต่ในถ้ำเสือไม่ใช่สถานที่ท่องเที่ยว

incubook

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 27
    0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:23:39 PM »

มันดีดเพราะผมอีกแล้ววววว ... ต้องขอโทษทุกคนด้วยครับ ฮือๆๆๆๆ  xz55** xz55**

kangeshiyo

• ขุนพล เม่าไรเดอร์

• 355
    7
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:24:49 PM »

ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ยังไงๆ ก็จะขึ้นให้ได้ (eu ได้กล่าวเอาไว้) **11 **11
"เล็งเป้าหมายไปให้ถึงดวงจันทร์ แม้ไม่ถึงฝั่งฝัน ก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว"

by Les Brown

• 575
    11
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 03:42:07 PM »

xc8*

20% ครับผม
 (TH)**

คุณเถ้าแก่เขียงหมู ไม่ได้ฝากเงินรับโบนัส 100% ไม่เกิน $500 ก่อนปีใหม่หรือครับ (น่าเสียดาย)
ผมจัดมาเต็มแม็กไว้สู้ศึกปีนี้เลย แต่เอาไปนอนไว้อีกบัญชี ตอนนี้เล่นบัญชีโบนัส แต่เงินติดลบ อยู่  **6103**
อิจฉาครับ  ผมงานยุ่งมากหัวหมุนเป็นลูกข่างตั้งแต่ก่อนปีใหม่ไม่ได้ดูอะไรเลยครับ เพิ่งจะว่าง
**11

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex factory Dailyfx Investing Netdania Bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net vpsrider.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 Forex Grade 2 Forex Grade 3 Forex Grade 4 Forex Grade 5 Forex Grade 6 Forex Grade 7

เครื่องมือคำนวณ

Pip Calculator Pivot Calculator Margin Calculator Profit Calculator Fibonacci Calculator

โบรคเกอร์แนะนำ

Exness XM FBS Fxprimus Pepperstone Roboforex FxPro Forex4you