ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 10 มกราคม 2560 โปรดส่งกราฟลงมารับฉันทีเถอะนะ  (อ่าน 3841 ครั้ง)

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 31513
  • ความมีน้ำใจ
    1510
« เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:23:58 AM »

Share on your facebook
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 10 มกราคม 2560 โปรดส่งกราฟลงมารับฉันทีเถอะนะ

สวัสดีครับผม เมื่อวานกราฟ ก็ลงจาก Sig ไปไม่ถึง TP ขาด 10 ปิป นะครับตอนนี้ก็บินมาเกินไกลมากล่ะครับ ใกล้จะไป Stop loss และเช้านี้ก็ ทำ New high เหนือ Non-farm ไปเรียบร้อยแล้ว ครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ถึง Stop loss นะครับส่วนกราฟจะเป็นอย่างไรติดตามได้จากมุมมองของ ผมวันนี้กันครับ

***---มาดูแนวโน้มกราฟวันนี้กันครับ---***

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น (เทรน ขึ้นเพราะ ยืนเหนือ EMA200 H4 ได้แต่เทรนไลน์ยังลง)

แนวโน้มกราฟ  Day = ขาลง
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.0615
           Daily pivot = 1.0561
           Fibo 50 Daily = 1.0549

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.0640
              R2=-----1.0680
              R3=-----1.0750
              R4=-----1.0810
              R5=-----1.0865

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ

S1 = ----- 1.0591
         S2 = ----- 1.0561
         S3 = ----- 1.0531
         S4 = ----- 1.0461
         S5 = ----- 1.0410
         S6 = ----- 1.0360
         S7 = ----- 1.0325

สวัสดีครับผม เช้านี้ก้บินมาหนักครับ จนตอนนี้มาชน EMA50 Day เต็มๆแล้วตอนนี้ก็หยุดทดสอบอยู่นะ ครับ ซึ่งแนวเส้นนี้พากราฟลงแรงๆมาหลายรอบแล้ว ครับ คิดว่ามาชนเต็มๆรอบนี้ก็น่าจะพากราฟลงได้อีกแต่ ไม่ใช่แค่นั้นครับใน Down Theory กราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาลง นะครับกราฟ ไม่ได้ทำ New high โดยถ้ากราฟจะทำลาย Down รอบนี้ได้ต้องขึ้นไปถึงประมาณ 1.0685 ประมาณนี้ครับ ดังนั้นวันนี้ผมก็ยัง Sell อยู่ เพราะ ไงถ้าไป Buy ตอนนี้อาจจะกลับตัวแรงได้เพระา เทรนใหญ่ก็ยังขาลงนะครับ
                   ดูใน Time Frame Week ตอนนี้ทั้ง 4 แท่งเขียวก็ยังอยู่ใน Control ของแท่งแดง นะครับ ดังนั้นจึงยังมีโอกาศ สำหรับ ขา Sell ที่กราฟจะลงครับ ผม ดังนั้นกราฟตอนนี้ ผมยังมองลง ครับ และ ตรงนี้ราคาปัจจุบันกราฟก็ยัง จะ Sell ได้แต่ อาจจะสวิงไปอีกหน่อย ได้ครับแต่ยังไงก็ยังไม่น่าจะทำลาย Down ขาลงไปได้ครับ เดี๋ยวอย่างไร วันนี้ แอดจะ ทำรูปวิเคราะห์ให้เข้าใจความคิดครับ

Signal1  : SELL Limit @1.0625-1.0640 [email protected] [email protected] [email protected]   Tho*/ Tho*/ Tho*/

***แต่ถ้าใครอยาก Sell ก็ จัดกันได้เลยครับ

วันนี้ สวัสดีปีใหม่ 2017 โชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไรจงสถิตอยู่ในพอร์ตของทุกท่านนะครับตลอดปี และตลอดไป
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10, มกราคม 2017, 11:58:16 AM โดย Rider-News »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

guzzjang

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 500
    9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:27:44 AM »

thank** thank** thank**
It takes a minute to have a crush on someone, an hour to like someone and a day to love someone but it takes a lifetime to forget someone.

Mixmay

• 542
    27
  • ข้อความส่วนบุคคล
    เล็กน้อย ค่อยบรรจง เพื่อความมั่นคงของพอร์ต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:28:45 AM »

ขอบคุณค่ะ ลากหนักมากจนไม่กล้าเข้าเลยค่ะแอด
ตั้งเป้าในแต่ละวัน อย่าโลภ อย่าหนักมือ

Conan

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 260
    6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:29:02 AM »

(TH)**  thank**  (TH)**
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

tuxedome

• ขุนพล เม่าไรเดอร์

• 316
    3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:30:06 AM »

ขอบคุณ Admin มากๆครับผม
 thank** **tk**

app-80

• **
  • 136
    1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:31:10 AM »

thank** thank**
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Pigig Pigig

chutng

• 579
    11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:36:30 AM »

thank** thank** thank**

ขอบคุณครับ....

ขึ้นอีกนิดก็ว่าทุบลงละครับ

Z-BOT

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 37
    0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:38:03 AM »

ขอบคุณมากครับแอด กลับมาลุยต่อครับ เคลียร์ไม้ที่เหลือ  Tho*/
 thank**
...Sell <<< High ... Buy >>> Low...

admin

• Admin

• *
  • 31513
    1510
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:40:49 AM »

เอาล่ะมาหาเหตุผลเข้าข้างตัวเองหน่อย ครับ

จากรูปนี่คือ Time Frame Week ครับ จะเห็น ว่า แอดมินได้ลาก fibo จาก High กับ Low ลงมานะครับ แต่ให้สังเกตุ นะครับกราฟติด ตรง fibo 50 ของทั้งรอบนี้นานมากๆครับ และถ้ากราฟจะขึ้นไปได้อีกก็ แค่ 61.8 ของ fibo ตามรูปเท่านั้น ครับ

กราฟ แท่ง Week เขียว 4 แท่ง จะเห้นชัดเลยว่า อยุ่ใน Control ของแท่ง แดง เพียงแท่งเดียวเท่านั้นครับ และ ที่ ทำ High มานี่ก็ยังอยู่ใน control ของรอบการลงทั้งหมดดังนั้น ก็ยังมีโอกาศครับที่ กราฟจะเทลงจากนี้ โดย ถ้ากราฟ ไปถึง 1.0685 ผมวางแผนที่จะกดมาอีก 1 ไม้ เพื่อไล่เก็บ ครับ เพราะยังไง กราฟ น่าจะเทลงไปแรงๆจาก จุดนั้น แถวๆ 61.8 ครับ

ดังนั้น ด้วย แรง ตรงนี้ ผมยัง Sell จากตรงนี้ ซึ่งอยู่ตรง แนว fibo 50 ครับ
ยังไง พิจารณาจากจักรยานของทุกท่านด้วย นะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

เม่าน้อยมากๆ

• 989
    20
    ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:41:17 AM »

**6105**  ขอบคุณครับแอด  แต่ผมจะออกก่อน  เพราะดันไป sell ใกล้แนวรับพอดี  เลยว่าจะออกก่อน  ค่อยมาข้างบน   

ปล.ถามหน่อยครับ  rebrate 1lot ทอง  เท่ากับ  1lot ค่าเงินหรือป่าวครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10, มกราคม 2017, 11:44:08 AM โดย pkmontree »

kangeshiyo

• 563
    19
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:41:43 AM »

ขอบคุณครับ ad

ทุกท่านที่ก้นเหว วันนี้มาลุ้นกันต่อ ถ้าจะมีการเปลี่ยนแผนหรือกระโดดลงรถ บอกกันด้วยนะครับ 55555
"เล็งเป้าหมายไปให้ถึงดวงจันทร์ แม้ไม่ถึงฝั่งฝัน ก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว"

by Les Brown

admin

• Admin

• *
  • 31513
    1510
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:47:18 AM »

**6105**  ขอบคุณครับแอด  แต่ผมจะออกก่อน  เพราะดันไป sell ใกล้แนวรับพอดี  เลยว่าจะออกก่อน  ค่อยมาข้างบน   

ปล.ถามหน่อยครับ  rebrate 1lot ทอง  เท่ากับ  1lot ค่าเงินหรือป่าวครับ  ขอบคุณครับ

เท่ากันครับผม
 ็Hea**

[/url

admin

• Admin

• *
  • 31513
    1510
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:48:36 AM »

เอาล่ะมาหาเหตุผลเข้าข้างตัวเองหน่อย ครับ

จากรูปนี่คือ Time Frame Week ครับ จะเห็น ว่า แอดมินได้ลาก fibo จาก High กับ Low ลงมานะครับ แต่ให้สังเกตุ นะครับกราฟติด ตรง fibo 50 ของทั้งรอบนี้นานมากๆครับ และถ้ากราฟจะขึ้นไปได้อีกก็ แค่ 61.8 ของ fibo ตามรูปเท่านั้น ครับ

กราฟ แท่ง Week เขียว 4 แท่ง จะเห้นชัดเลยว่า อยุ่ใน Control ของแท่ง แดง เพียงแท่งเดียวเท่านั้นครับ และ ที่ ทำ High มานี่ก็ยังอยู่ใน control ของรอบการลงทั้งหมดดังนั้น ก็ยังมีโอกาศครับที่ กราฟจะเทลงจากนี้ โดย ถ้ากราฟ ไปถึง 1.0685 ผมวางแผนที่จะกดมาอีก 1 ไม้ เพื่อไล่เก็บ ครับ เพราะยังไง กราฟ น่าจะเทลงไปแรงๆจาก จุดนั้น แถวๆ 61.8 ครับ

ดังนั้น ด้วย แรง ตรงนี้ ผมยัง Sell จากตรงนี้ ซึ่งอยู่ตรง แนว fibo 50 ครับ
ยังไง พิจารณาจากจักรยานของทุกท่านด้วย นะครับ

เมื่อวานจากบวก 300$ + ตอนนี้ติดลบ 150$ ล่ะครับ สำหรับ ออเดอร์นี้
 x*/2 x*/2
 **6012** **6012** **6012**

[/url

เม่าน้อยมากๆ

• 989
    20
    ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:49:08 AM »

ขอบคุณครับ ad

ทุกท่านที่ก้นเหว วันนี้มาลุ้นกันต่อ ถ้าจะมีการเปลี่ยนแผนหรือกระโดดลงรถ บอกกันด้วยนะครับ 55555
ผมจะโดดลงรถแล้วอ่ะ 555+     1.06000 ก็โดดแล้ว

Party_Forex

• **
  • 202
    2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 11:51:53 AM »

**tk** **tk** **tk**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex factory Dailyfx Investing Netdania Bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net vpsrider.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 Forex Grade 2 Forex Grade 3 Forex Grade 4 Forex Grade 5 Forex Grade 6 Forex Grade 7

เครื่องมือคำนวณ

Pip Calculator Pivot Calculator Margin Calculator Profit Calculator Fibonacci Calculator

โบรคเกอร์แนะนำ

Exness XM FBS Fxprimus Pepperstone Roboforex FxPro Forex4you Tickmill