ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 9 มกราคม 2560จันทร์สุขจังแตกตังเยอะๆเลยนะ^_^^  (อ่าน 4136 ครั้ง)

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 30915
  • ความมีน้ำใจ
    1469
« เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:25:23 AM »

Share on your facebook
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 9 มกราคม 2560จันทร์สุขจังแตกตังเยอะๆเลยนะ^_^^

สวัสดี เช้า วันจันทร์สัปดาห์ที่ 2 ของปี ใหม่ 2560 ครับผม เมื่อวันศุกร์ กราฟ ก็เทลงมาให้บวก บ้าง นะครับหลังจากสมาชิกหลายคนติดเหวมาหลาย วัน แนวโน้มกราฟวันนี้ มีแนวโน้มจะเป้นอย่างไรติดตามได้จากการวิเคราะห์ของ Admin วันนี้ได้เลยครับ

***---มาดูแนวโน้มกราฟวันนี้กันครับ---***

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง

แนวโน้มกราฟ  Day = ขาลง
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.0533
           Daily pivot = 1.0558
           Fibo 50 Daily = 1.0572

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.0570
              R2=-----1.0617
              R3=-----1.0650
              R4=-----1.0690
              R5=-----1.0750
              R6=-----1.0810

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ

S1 = ----- 1.0500
         S2 = ----- 1.0461
         S3 = ----- 1.0410
         S4 = ----- 1.0360
         S5 = ----- 1.0325

สำหรับ ตัวเลข Non-farm สัปดาห์ที่แล้ว ตัวเลข ก็ออกมาแดง ผิด คาดของ Admin นะครับ ผม ตัวเลข ออกมาแดง ครับ แต่ กราฟสวิงขึ้นแล้วเทลงซะงั้น อันนี้มองได้หลายแบบครับ แต่จากมุมมองของผมนะครับ มองว่า การที่กราฟบินขึ้นมาก่อน 1-2 วันก่อนข่าวออกนั้นเนื่องจาก เขามองว่ากันว่า forecast ออกมาน้อย กว่าครับ ตัวเลขน่าจะออกมาแดง เขาก็เลย เทขาย USD กันมาก่อน นะครับ พอข่าวออกมาตามคา่ดแต่ ก็ไม่ได้ห่างมากครับ ก้เลยดันกราฟขึ้นไป ตามตัวเลขที่ออกก่อนแล้วก็เทขาย EUR กันออกมาและเข้าซื้อ USD กัน ครับ เลยทำให้ EU เทลงอย่างที่เห้นแนวโน้มตอนนี้กราฟ น่าจะลงต่อ ตาม Master candle ที่เกิดขึ้นครับแต่ อาจจะมีสวิงไปสัก pivot หรือ สัก Fibo 50 ไม่น่าจะเกินนี้ก่อนที่จะเทลง ครับ
        ในอีกทางเทคนิคนะครับ กราฟ ยังเป็นเทรนหลักขาลง อย่างชัดเจน ตามกฎของ Down Theory แล้ว กราฟ มีแต่ ทำ New Low ตลอดเลย ครับ ถ้าดู H4 นะ กราฟยังไม่เคยทำ New High ได้เลย ดังนั้น แนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะมีโอกาศที่จะลงต่อมีมากกว่าครับผม
       สำหนับ High วันศุกร์ นั้น ถ้าดูที่ EMA 50 Day แล้ว กราฟสวิงไปชน ได้พอดี นะครับก่อนที่จะเทลงเป้น Master Day แดง ครับ ดังนั้นเส้นนี้น่าจะกดกราฟลงได้ ไปอีกไกล พอสมควรครับ ผม  ดังนั้นวันนี้ ก็ เน้น Sell เหมือนเดิม นะครับผม

Signal1  : SELL Limit @1.0555 [email protected] [email protected] [email protected] [email protected]   Tho*/ Tho*/ Tho*/

***แต่ถ้าใครอยาก Sell ก็ จัดกันได้เลยครับ

วันนี้ สวัสดีปีใหม่ 2017 โชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไรจงสถิตอยู่ในพอร์ตของทุกท่านนะครับตลอดปี และตลอดไป
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มกราคม 2017, 10:32:25 AM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

Boat4series

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 83
    1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:26:24 AM »

(TH)**

guzzjang

• ขุนพล เม่าไรเดอร์

• 436
    8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:26:39 AM »

thank** thank** thank**
It takes a minute to have a crush on someone, an hour to like someone and a day to love someone but it takes a lifetime to forget someone.

admin

• Admin

• *
  • 30915
    1469
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:29:10 AM »

จากรูปนะครับกราฟ ยังเป็นเทรนหลักขาลง อย่างชัดเจน ตามกฎของ Down Theory แล้ว กราฟ มีแต่ ทำ New Low ตลอดเลย ครับ ถ้าดู H4 นะ กราฟยังไม่เคยทำ New High ได้เลย ดังนั้น แนวโน้มตอนนี้กราฟน่าจะมีโอกาศที่จะลงต่อมีมากกว่าครับผม

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

admin

• Admin

• *
  • 30915
    1469
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:33:50 AM »

Rebate Exness Admin จะ โอนให้เรียบร้อยภายใน ช่วง เย็นๆ ของวันนี้นะครับ เหลือ อีกประมาณ 40% ของ จำนวนที่ต้องโอน ครับ
ต้องขออภัยในความล่าช้านะครับ

http://traderider.com/index.php/topic,6288.0.html

[/url

Mixmay

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 540
    27
  • ข้อความส่วนบุคคล
    เล็กน้อย ค่อยบรรจง เพื่อความมั่นคงของพอร์ต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:39:15 AM »

ขอบคุณค่ะ^^
ตั้งเป้าในแต่ละวัน อย่าโลภ อย่าหนักมือ

T-Bag

• **
  • 54
    1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:41:08 AM »

สวัสดีครับแอดมิน
คิดว่า a/u เช้านี้จะเป็นยังไงบ้างครับ  g*/-

Conan

• **
  • 216
    5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:47:01 AM »

Thank krab admin  **6022** **6022** **6022**
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

ligo

• **
  • 140
    5
    จงเชื่อในกราฟ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:52:54 AM »

(TH)** (TH)** (TH)** thank** **tk** thank** **tk**

ขอบคุณครับ   cheetah3*

admin

• Admin

• *
  • 30915
    1469
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:54:10 AM »

Rebate Exness วันนี้ ช่วงเย็น Admin จะรีบดำเนินการโอนส่วนที่เหลือให้เรียบร้อย นะครับ เหลือ ประมาณ 40%

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วย ครับ

http://traderider.com/index.php/topic,6288.0.html

[/url

admin

• Admin

• *
  • 30915
    1469
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:55:19 AM »

EMA50 Day ครับ ตอนนี้เทรนใหญ่กราฟเล่นในเทรน ของเส้นนี้อยู่ครับ แนวโน้มจากนี้ยังน่าจะลงต่อ

[/url

app-80

• **
  • 121
    1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:56:27 AM »

thank** thank**

SAKBBGUN

• **
  • 107
    1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 10:58:01 AM »

ขอบคุณครับแอด
อันนี้มุมมองของ Morgan Stanley ประจำสัปดาห์ครับ ลองอ่านและวิเคราะห์กันดูครับว่าจะตรงใจกันบ้างไหมครับ  xc7* xc7* (TH)** (TH)**

https://www.efxnews.com/story/35017/usd-eur-jpy-gbp-chf-cad-aud-nzd-weekly-outlook-morgan-stanley

USD: Buying USD Dips. Bullish.
EUR: Selling Rallies. Bearish.
JPY: Buying USD/JPY Dips. Bearish.
GBP: Tough Times Ahead. Bearish.
AUD: Market Too Hawkish on RBA. Bearish.

GogohFX

• ขุนพล เม่าไรเดอร์

• 441
    9
    หัวใจหลักในการเทรดForexคือmoney management!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 11:05:20 AM »

ขอบคุณครับ **heart**

maza2015

• **
  • 137
    2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 11:09:28 AM »

thank** thank** thank**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex factory Dailyfx Investing Netdania Bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net vpsrider.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 Forex Grade 2 Forex Grade 3 Forex Grade 4 Forex Grade 5 Forex Grade 6 Forex Grade 7

เครื่องมือคำนวณ

Pip Calculator Pivot Calculator Margin Calculator Profit Calculator Fibonacci Calculator

โบรคเกอร์แนะนำ

Exness XM FBS Fxprimus Pepperstone Roboforex FxPro Forex4you Tickmill