ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 มกราคม 2560Non-Farmปีใหม่แจกกำไรเต็งโอ่ง  (อ่าน 6394 ครั้ง)

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 32148
  • ความมีน้ำใจ
    1562
« เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:38:17 AM »

Share on your facebook
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 6 มกราคม 2560Non-Farmปีใหม่แจกกำไรเต็งโอ่ง

สวัสดีครับผมเมือวานก็เก็บกันได้แค่ TP1 นะครับจากแนว Sell จากนั้นกราฟก็มาทำ New high โดยอาจจะมีผลมาจากข่าว Non-farm วันนี้ ที่ forecast ออกมาน้อยกว่าเดิมมากครับ ดังนั้นจึงเป็นโอกาศที่ USD จะแข็งค่า และอีกเหตุผลหนึ่งก็คือ Fed ยังไม่มีแนวโน้มที่ ชัดเจนในการที่จะปรับดอกเบี้ยขึ้นอีก สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราะห์ วันนี้ของ Admin ครับ

***---มาดูแนวโน้มกราฟวันนี้กันครับ---***

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง

แนวโน้มกราฟ  Day = ขาลง
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.0586
           Daily pivot = 1.0566
           Fibo 50 Daily = 1.0548

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.0617
              R2=-----1.0650
              R3=-----1.0690
              R4=-----1.0750
              R5=-----1.0810

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ

S1 = ----- 1.0551
         S2 = ----- 1.0515
         S3 = ----- 1.0461
         S4 = ----- 1.0410
         S5 = ----- 1.0360
         S6 = ----- 1.0325

วันนี้แนวโน้มกราฟเทรนหลักยังเป็นเทรนขาลงนะครับ แต่ เทรนขาขึ้น อยู่ใน H1 ส่วน H4 กราฟยังอยู่ใน ช่องขาลงนะครับ วันนี้มีข่าว Non-farm ครับ จากแนวโน้มที่ผ่านมาหลังจาก Trump ได้ รับคะแนนเสียงอย่างท่วมท้นจนได้เป็น ประธานาธิบดี สหรัฐอเมริกาแล้ว ก็มีเงินทุนไหลกลับเข้า ประเทศ หลายล้าน ล้าน USD ในระยะเวลาไม่นานนะครับประกอบกับการที่อัตราดอกเบี้ยของ Fed ได้ปรับขึ้นเมื่อปลายปีที่แล้ว นั้นส่งผลให้ มีเงินไหลเข้าประเทศอีกเช่นกันเพื่อเก็งกำไร ครับดังนั้น ถ้ามองแบบนี้ตามมุมมองส่วนตัวผมนะ เงินไหลเข้าประเทศมากการลงทุนย่อมสูงขึุ้นไปด้วย ดังนั้นตัวเลขอาจจะออกมาดีก็เป้นได้ครับ ถ้าดูจาก Forecast แล้ว ที่ให้น้อยกว่าตัวเลขครั้งที่แล้ว แต่อยุ๋ๆ ถ้าตัวเลขมากกว่า Forecast ขึ้นไปนี่ก็ทำให้ ตัวเลขเขียว และทำให้ USD แข็งค่าได้เหมือนกัน ดังนั้น วันนี้ ผมมองว่าตัวเลขจะออกมาดีขึ้นนะครับ จากตัวเลขการจ้างงานที่เพิ่มขึ้นครับ
                   ในด้านทางเทคนิคตอนนี้กราฟมาชน EMA200 H4 ครับ และเ้มื่อวานกราฟ ได้เทลงไปแล้วแต่กราฟก็ยังดันมานิวไฮได้อีก อาจจะเป้นผลมาจาก Forecast ที่ลดลงตามด้านบนครับ แต่ ในเรื่องของเทรนไลน์ตามรูปแล้วนะครับกราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาลง อย่างชัดเจนครับ ดังนั้น แนวๆ แถวๆนี้ก็ยังน่าที่จะ Sell ลงไปได้ครับ
                   แต่มีแนวต้านอีกแนวต้านหนึ่ง ตรงเส้น EMA 50 Day แถวๆ 1.0630 ครับ เส้นนี้ พากราฟร่วงเป้นเทรนมาหลายรอบแล้ว วันนี้ถ้ากราฟมาชนอีกรอบก็อย่าได้ตกใจครับผม มองว่าอย่างมากสุด อาจจะมาถึงตรงนี้ได้ แต่สุดท้ายน่าจะลงไปได้ครับ 
                   สำหรับวันนี้มาลุ้น กราฟปรับตัวลงมาเป้าหมายแรกแถวๆ Pivot นะครับ

Signal1  : SELL Limit @1.05600 [email protected] [email protected] [email protected] [email protected]   Tho*/ Tho*/ Tho*/

***ระยะซ้ำ 1.0630

วันนี้ สวัสดีปีใหม่ 2017 โชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไรจงสถิตอยู่ในพอร์ตของทุกท่านนะครับตลอดปี และตลอดไป
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06, มกราคม 2017, 10:40:21 AM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

guzzjang

• แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• 560
    9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:41:05 AM »

thank** thank** thank**
It takes a minute to have a crush on someone, an hour to like someone and a day to love someone but it takes a lifetime to forget someone.

Mixmay

• 552
    29
  • ข้อความส่วนบุคคล
    เล็กน้อย ค่อยบรรจง เพื่อความมั่นคงของพอร์ต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:42:33 AM »

ขอบคุณค่ะแอด หมายความว่าตอนนี้คือเซลได้เลยสิ
ตั้งเป้าในแต่ละวัน อย่าโลภ อย่าหนักมือ

admin

• Admin

• *
  • 32148
    1562
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:45:26 AM »

ส่งของขวัญปีใหม่ และคำอวยพร 2560/2017 สายคล้องบัตรเพื่อในหลวงโดย Traderider & XM

สวัสดีปีใหม่ 2060/2017 สมาชิก ทุกท่าน ปีใหม่นี้ Admin และทีมงานขออวยพรให้ทุกท่าน จงประสบแต่ความสุขความเจริญ อันประกอบด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ และ กำไรเต็มพอร์ต ตลอดปี และตลอด ไปสำหรับปีนี้ 2060/2017 ขอให้ท่านมีเงินทองเหลือใช้ ไหลมาเทมา ตลอดจนครอบครัว และ คนที่ทุกท่านรัก
       Admin และ ทีมงาน Traderider.com ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ อยู่ร่วมเคียงข้างกันมาตลอดไป 2559/2016 ไม่ว่า จะ Take Profit/ Stop loss จะลุ้นเข่ง, ล้นโอ่งม จะเต็มพอร์ต, จะทุบกระจาย, จะบินไปดาวอังคาร, จะไปดาวพลูโต, จะไปทุบไปอ่าวไทย, จะทุบไปทะลแกนโลก, จะทุบให้เต็มสิบล้อ, จะทุบให้เต็มลำเรือ, ถูกทั้งหวยรวยทั้งforex,จะแจกดอล, และ & อื่นๆ อีกมากมายตลอดปี ที่ผ่านมา เพื่อนๆก็อยู่เป็นกำลังใจให้กัน เสมอ Admin ขอขอบพระคุณจากใจ ครับ
        สำหรับปีที่แล้วหากทาง Admin และทีมงานได้ทำอะไรล่วงเกินหรือ ทำอะไรที่ ไม่ถูกไม่ควร ก็กราบขออภัยทุกท่าน มา ณ ที่นี้ ด้วย นะครับ

ปีนี้ 2060/2017เพื่อเป็นการระลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชมหาราช รัชกาลที่ 9 และเป็นการน้อมส่งเสด็จพระองค์สู่สวรรค์คาลัย ทางทีมงานจึงได้ ทำ สายคล้องคอ แจกฟรีสำหรับสมาชิกทุกท่าน เพื่อใช้ในโอกาศ ต่างๆอันสมควร เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ อันหาที่สุดมิได้

โดยกติกาการแจกมีดังนี้

1.อวยพรปีใหม่สำหรับทุกท่าน
      2.อวยพรปีใหม่ให้ตัวท่านเองและครอบครัว
      3. โพสชื่อ นามสกุล ที่อยู่ รหัสไปรษณีย์
      4.ลำดับที่ 1-60

ตัวอย่างเช่น

ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านมีความโชคดีตลอดปีตลอดไป
    ขอให้พอร์ตของท่านเองเขียวันเขียวคืนมีกำไรทั้งปี และให้ครอบครัวมีความสุขความเจริญ
    นาย เทรด ไรเดอร์
    888/999 หมู่บ้านไรเดอร์
    ต.forex อ.Euro
    จ.น้องกราฟ
    10110
   ลำดับที่ 1-60 (รบกวนเรียงกันด้วย นะครับเนื่องจากมีแจกเพียง 60 ชิ้นเท่านั้น

***สำหรับชื่อและที่อยู่ของทุกท่าน จะถูกลบทันที หลังจากที่ Admin ได้เก็บข้อมูลเพื่อที่จะส่งของขวัญปีใหม่ให้ครับ
*** กิจกรรมครั้งนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ครับ
***จำนวนจำกัดเพียง 60 ชิ้นเท่านั้นครับหากหมดแล้ว ขอปิดทำการแจกเลย นะครับ

เหลือ ไม่ถึง 20 ชิ้นแล้ว นะครับผม http://traderider.com/index.php/topic,6219.0.html
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

Baslllsk

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 134
    2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:47:54 AM »

ตอนนี้ 1.058 Sell เลยมั้ยครับ

admin

• Admin

• *
  • 32148
    1562
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:48:51 AM »

ตอนนี้ 1.058 Sell เลยมั้ยครับ

ขอบคุณค่ะแอด หมายความว่าตอนนี้คือเซลได้เลยสิ

Sell ได้ ครับ เป้าแรก Pivot

[/url

admin

• Admin

• *
  • 32148
    1562
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:49:37 AM »

กิจกรรมทายตัวเลข NON-FARM 6 มกราคม 2560 ทายถูกแจกกันไปเลยเข้าบัญชี XM 50$

กิจกรรมทายผล NON-Farm ทายถูกรับรางวัลไปเลย เข้าบัญชีเทรด XM.COM

สำหรับผู้ที่ทายถูกตัวเลขได้ถูกต้องและตรงกับประกาศ รับทันที 50$ (คนแรกทีทายถูกเท่านั้น )

หากไม่มีผู้ใดทายตัวเลขถูกต้องรางวัลมีทั้งหมด 5 รางวัลดังนี้สำหรับทายได้ใกล้เคียง 5 อันดับแรก

1. 30$
  2. 10$
  3. 10$
  4. 10$
  5. 10$

รางวัลที่ 1-5 สำหรับผู้ที่ทายตัวเลขได้ใกล้เคียงที่สุด 5 อันดับแรก
หากมีผู้ทายได้ตัวเลขได้ถูกต้อง ได้รับ รางวัล 50$ รางวัลใกล้เคียงจะเหลือ แค่อันดับ 2-5

ได้ตัวเลขที่ ถูกใจก็ โพสได้เลย ครับ ประกาศ ผล รางวัล พรุงนี้ พร้อมแจ้ง บัญชี XM เพื่อรับรางวัลพรุ่งนี้
ใครทายซ้ำจะได้เฉพาะคนที่โพสคนแรกเท่านั้น

*** ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส และ โพสได้ครั้งเดียวเท่านั้นหากมีการแก้ไข ถือว่าผิดกติกาทันทีโดยไม่มีข้อโต้แย้ง
*** ห้าม Admin ร่วมกิจกรรมนี้ มีหน้าที่แจกรางวัลเท่านั้น  **11

***รับรางวัลสำหรับผู้ที่มีบัญชี XM ที่เปิดผ่านบอร์ดเท่านั้นครับ

็Hip** ็Hip** ็Hip**

ร่วมสนุก ทายกันได้ที่กระทู้นี้เลย ครับ http://traderider.com/index.php/topic,6279.msg143528/topicseen.html#new

็Hea** ็Hea** ็Hea**

[/url

SAKBBGUN

• **
  • 107
    1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:51:28 AM »

ขอบคุณครับ แอด

วันนี้ ทั้ง tradingviwe forexfactory  ไปแนวทางเดียวกันครับคือ sell ลงมา
ตามนี้ครับ
additional sells on condition:

IF 1.0549 touches then SELL 1.05998 (EUR/USD)
IF 1.23513 touches then SELL 1.24123 (GBP/USD)
IF 0.73173 touches then SELL 0.73474 (AUD/USD)

วันนี้ยังไม่เห็นฝั่ง buy มาแสดงความคิดเห็นครับ
 (TH)** (TH)**

admin

• Admin

• *
  • 32148
    1562
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:52:35 AM »

วันนี้ ทั้ง tradingviwe forexfactory  ไปแนวทางเดียวกันครับคือ sell ลงมา
ตามนี้ครับ
additional sells on condition:

IF 1.0549 touches then SELL 1.05998 (EUR/USD)
IF 1.23513 touches then SELL 1.24123 (GBP/USD)
IF 0.73173 touches then SELL 0.73474 (AUD/USD)

วันนี้ยังไม่เห็นฝั่ง buy มาแสดงความคิดเห็นครับ

ขอบคุณข้อมูลจาก ท่าน SAKBBGUN

วันนี้ผมมองตัวเลขออกมาเขียว

**6103** **6103** **6103**

[/url

rewasd

• **
  • 248
    2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 10:52:44 AM »

ขอบคุณครับแอดมิน  Thor 1 **tk**
ตามซิกแอดแล้วตอนนี้  ทุบซิครับรอไร  Tho*/ Tho*/ Tho*/
ตกรถ ดีกว่าตกเหว ><"

เม่าน้อยมากๆ

• 1174
    22
  • ข้อความส่วนบุคคล
    ความมีวินียเป็นสิ่งสำคัญ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 11:10:58 AM »

ผมรอ 1.0625 อ่ะ

SP

• ขุนพล เม่าไรเดอร์

• 346
    2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 11:24:42 AM »

**tk** **6105**

BallFX

• ขุนพล เม่าไรเดอร์

• 339
    11
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 11:25:12 AM »

ขอบคุณค้าบแอด
พี่รออยู่ที่ก้นเหวนะ น้อง EU   xc8* xc8*
DayTrader
Trade เช้า ปิดค่ำ

SAKBBGUN

• **
  • 107
    1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 11:26:17 AM »

ตามนี้ครับ

ขอบคุณข้อมูลจาก ท่าน SAKBBGUN

วันนี้ผมมองตัวเลขออกมาเขียว

**6103** **6103** **6103**
พอดีอ่านเจอตัวนี้
ISM report:

Nine industries reported increased employment, and four industries reported decreased employment. Comments from respondents include: “We reduced our workforce in December due to missed sales forecast and revenue misses” and “Less labor hours to align with reduced business needs.”

เป็นไปได้ไหมว่านักวิเคราะห์ของ ตปท เห็น ISM รายงานแบบนี้ เลยมองว่า NFP น่าจะลด หรือป่าวครับแอด

ผมคิดเหมือนแอดนะว่า ในเมื่อมีเม็ดเงินมีการลงทุนที่กำลังกลับเข้าสู่ USA แล้ว ทำไม NFP จะลดละ อย่างน้อยสุดมันน่าจะแค่เท่าเดิมไม่เปลี่ยน และน่าจะออกมาเขียวอย่างแอดว่าได้ด้วยซ้ำไป

แต่นี่คือ USA อะไรกะเกิดขึ้นได้  **11 **11 **11

Jesters De

• **
  • 68
    1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06, มกราคม 2017, 11:30:22 AM »

ขอบคุณครับแอด  แอดครับทองช่วงเที่ยงๆนี้จะย่อก่อนหรือขึ้นต่อเลยครับ **tk**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forex factory daliyfx investing netdania bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net

บทเรียนพื้นฐาน

forex grade 1 forex grade 2 forex grade 3 forex grade 4 forex grade 5 forex grade 6 forex grade 7 forex grade 8

โบรคเกอร์แนะนำ

exness xm fbs fxprimus tickmill fxpremax fxpro nordfx