กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ส่งของขวัญปีใหม่ และคำอวยพร 2560/2017 สายคล้องบัตรเพื่อในหลวงโดย Traderider & XM

• 76 replies
  • 13,171 views
สวัสดีปี60 ขอให้ผมและทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ มีกำไรและสามารถรักษาทุนไว้ และทำความดีเพื่อตนเองและสังคมต่อไปครับ

นายศิริพันธ์ รอดขวัญ
333/151 ม.2 ต.บางบัวทอง อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
ลำดับที่ 15

Happy New Year อาจารย์ แอดมิน และสมาชิก traderider ทุกๆท่านนะครับ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆท่านมีกำไรตลอดปี 2017 และพอร์ตโตขึ้นๆทุกปีนะครับ คิดสิ่งใดประสงค์สิ่งใด ขอให้สมปรารถนาทุกประการครับ

ขอให้พอร์ตของผมโตวันโตคืน และขอให้ครอบครัวของผมเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

นาย รัชภูมิ สุขสวัสดิ์
32/12 ซ.4 หมู่บ้านเพชรงาม ม.5 ต.แพรกษาใหม่
อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10280

ลำดับที่ 16

*

Bug_Trader

Happy New Year สมาชิก traderider ทุกๆท่านนะครับ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆท่านมีกำไรตลอดปี 2017 สุขภาพเเข็งเเรง ร่ำรวยเงินทอง

นาย นิมิตร วุฒิ
91/9 หมู่2 ตำบลทุ่งสุขลาอำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี 20230

ลำดับที่ 17

*

nantasit

ในศุภวารดิถีขึ้นปีใหม่ ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงดลบันดาลให้ท่านพร้อมครอบครัว ประสบแต่ความสุขด้วยจตุรพิธพรชัย สมบูรณ์พูนผลในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการ

นายนันทสิทธิ์ มัจฉริยะมงคล
75/20 หมู่ที่ 2 ตำบลไร่ขิง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม 73210

ลำดับ 18 ครับ

สวัสดีปีใหม่2560....
ขออวยพรให้ทุกวันนั้นแสนหวาน พรอันใดสุขสมหวังทุกประการ สุขภาพร่างกายแข็งแรงดี
มีเพื่อนพ้องรักใคร่ให้ยาวนาน
และมีงาน เงินทอง กองเพิ่มพูน

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขเพิ่มขึ้นๆ ดูพอร์ตก็ขอให้ยิ้มได้555...

น.ส.จันทรพร. จักร์แก้ว
26/12ถนนพหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กทม.10220 ็Hip**

ลำดับที่ 19 ค่ะ

*

sop

• 29
ปีใหม่ปีนี้ขอให้สิ่งดีๆจงบังเกิดกับสมาชิกเทรดไรเดอร์ทุกท่านด้วยเถิด คิดสิ่งใดขอให้สมดังที่หวัง

ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครับมี่แต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยเถิด  ็Hip**

อริยา มิตทิยา
81/13   ลาดพร้าว ซ.15  ถนนลาดพร้าว  จอมพล  จัตุจักร   กทม.10900

*

tonkhaw

ปีเก่าผ่านไปพร้อมกับ ความผิดพลาดต่างๆนานา ปีใหม่เข้ามาจงมีสติครับ ขอให้สิ่งดี ๆ จงประสพกับทุกๆท่านครับ

สิงหนาท บุญรอด
100/225 ม. 5 ต.บางคูรัด อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

*

tonkhaw

อ้างจาก: tonkhaw ที่ 01, มกราคม  2017, 06:39:29 PM
ปีเก่าผ่านไปพร้อมกับ ความผิดพลาดต่างๆนานา ปีใหม่เข้ามาจงมีสติครับ ขอให้สิ่งดี ๆ จงประสพกับทุกๆท่านครับ

สิงหนาท บุญรอด
100/225 ม. 5 ต.บางคูรัด อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
อันดับ 21 ครับ ลืม

*

ittipol

Happy New Year 2017 ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง ช่วยปกปักรักษาให้คนไทยและประเทศพ้นภัย มีแต่ความสุขรักกัน ไม่มีความขัดแย้ง เจริญก้าวหน้าในทุกๆสิ่งทุกอย่าง รวมถึงชาว Traderider ทุกท่าน ขอเทรดกันด้วยความพอดีพอร์ตค่อยโตอย่างมั่นคง

ขอให้ผมประสบความสำเร็จในการเทรดอย่างสูงสุดทำกำไรได้ตลอดไป และมีความสุขในการเทรด และพบเจอกัลยาณมิตรทุกๆที่

อิทธิพล เจริญบุญญาฤทธิ์

9/56 หมู่บ้านศุภาลัยพาร์ควิว(ข้างสนามกีฬารามอินทรา) ซอยรามอินทรา 5 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กทม 10220

ลำดับที่ 22
**ธอร์**

สุขสันต์ ปีใหม่ ปีระกาแห่งชัยชนะ
ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั่วสากล ส่งผลดลบันดาลอภิบาลให้ผมและทุกท่านมีแต่ความสุขความเจริญคิดอะไรในสิ่งดีที่เป้นกุศลก้ขอให้ประสบความสำเร้จ,สุขภาพพลานามัยแข็งแรง อาบุขัยยืนยาว ร่ำรวยเงินทอง เป้นคนดี รักการปฎิบัติธรรม มีความสุขกันมากๆนะครับผม

ชื่อ : ภูเกตุ อนุบัณฑิตกุล
ที่อยู่ : 19/87 หมู่ 3 ตำบล คลองห้า อำเภอ  คลองหลวง จังหวัดปทุมธานี 12120

ลำดับที่ 23
็Hip** Ha)** cheetah3*

*

joninton

• 1,330
Happy New Year สวัสดีปีใหม่สมาชิก traderider ทุกๆท่านนะครับ ปีใหม่นี้ขอให้ข้าพเจ้าและทุกๆท่านมีกำไรตลอดปี 2017
สุขภาพเเข็งเเรง ร่ำรวยเงินทอง คิดสิ่งใดขอให้สมดังที่หวัง มีความสุขตลอดปีครับ

นายกิตติศักดิ์  แสงฤดี
10/1  ม.1  ต.สองคอน  อ.แก่งคอย  จ.สระบุรี  18110

ลำดับที่ 24
็Hea** ็Hea**

*

theekapaisan

Happy New Year 2017 ขอให้เพื่อนๆ พี่น้องๆ ทุกท่านพบกับวิธีการเทรดและสามารถเทรดได้ตามแผน ประสบความสำเร็จในการเทรด ร่ำรวยโดยถ้วนหน้า มีความสุข สุขภาพแข็งแรง

ในปี 2017 นี้ขอให้ผมเข้าใจหลักการวิธีการเทรดที่เหมาะกับตัวเอง และสามารถเทรดได้ตามแผนการนั้นจริงๆ เช่นเดียวกับทุกท่าน ความเครียดน้อยลง สามารถจัดการกับเรื่องต่างๆ ได้ดียิ่งขึ้น

ธนฤต ทีฆไพศาล 
บ้านปวริศา อพาร์ตเม้นท์ (ห้อง 928) 43/2 ม.14
ซอยพระชัย(กังสดาล) ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

ลำดับที่ 25 ครับ

*

friday

• 591
สวัสดีปีใหม่ 2560 ครับขอให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านสุขภาพแข็งแรง การงานราบรื่น พอร์ตเขียวตลอดปี เงินทองไม่ขาดมือ
ส่วนตัวผมขอให้ทำอะไรตั้งมั่นอย่าท้อถอย เวลาเทรดขอให้มีสมาธิแน่วแน่ ไม่มีอุปสรรคในการงาน จิตใจมีความสุข

นายธีรวุฒิ  รัตภาสกร
375 ม.2 ต.บ่อสุพรรณ อ.สองพี่น้อง
จ.สุพรรณบุรี  72190

ขอบคุณท่านแอดมิน ขอบคุณ XM ที่ใจดี
ลำดับที่ 27

(TH)** **tk**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

คิราเดโช.

สวัสดีปีใหม่แอดมิน และทีมงานเทรดไรเดอร์ รวมถึงเทรดเดอร์ทุกท่าน
ขอให้เทรดอย่างระวัง รักษาพอร์ตให้ได้ยาวนาน กำไรมาตลอด
คิด buy ขอให้ขึ้น คิด sell ขอให้ลง
พอร์ตเขียว พอร์ตฟ้า ขอให้ถอนเงินให้มากกว่าที่ฝากเข้าไป กำไรตลอดปีเอย

กิติภพ ปาระเวก
121/2 หมู่ที่5 ต.เพ
อ.เมืองระยอง
จ.ระยอง 21160

ลำดับที่ 28

*

Leonadon

สวัสดีปีใหม่ครับแอดมิน ทีมงาน และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน สำหรับปีที่ผ่านมาเมื่อพูดถึงในนามครอบครัวของเทรดไรเดอร์นั้น เหนียวแน่น และเข้มแข็งขึ้นกันหลายท่านนะครับ
สำหรับหลายท่านที่หายหน้าหายตาไป ก็ขอให้ต่อสู้จนกว่าหัวใจยอมแพ้นะครับ เมื่อพร้อมแล้วก็อย่าลืมกลับมาหาพวกเรานะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอครับ สำหรับผมนั้น ปีที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยได้มาพูดคุยกับเพื่อนๆสักเท่าไรนะครับ ปีแล้ว จะวินจะลอส ก็ขอย้ำว่าอย่ายอมแพ้นะครับ ค่อยๆเดินครับ ถึงจะเดินช้าก็ไม่เป็นไรครับ กำลังใจยังมีอีกเพียบ สำหรับปีนี้ ก็ขออวยพรให้ทุกท่าน ประสบความสำเร็จให้เร็วขึ้นนะครับ คิดสิ่งใดให้สมหวังดั่งคิดครับ สุขภาพการงานการเงินดี ครับ สุขสันต์สวัสปี ๒๕๖๐ ครับผม

สำหรับในนามผมปีนี้ก็ไม่มีอะไรจะให้ครับ อัพอีโมมาให้ดุ๊กดิ๊กต้อนรับปีใหม่ก็แล้วกันนะครับ
**6012** **6022** **6004** **6005** **6101** **6103** **6104** **6105**