ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย คำนวน ลอท ให้หน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 97 ครั้ง)

แมวดำ

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 15
  • ความมีน้ำใจ
    0
« เมื่อ: 19, ตุลาคม 2016, 06:10:29 PM »

Share on your facebook
ช่วย คำนวน ลอท ให้หน่อยได้ไหมครับ  สอน ให้ผมหน่อยครับ

อย่าง เรา อยาก ได้ sl 20 pip  ให้มันคัทเงิน เรา แค่ 0.50  เหรีญ
ลอท ใหญ่สุด มันคือ เท่าไหล่ ช่วยทีครับ  งง

ขอบคุณ คน ตอบล่วง หน้า ครับ

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 29326
  • ความมีน้ำใจ
    1336
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2016, 06:49:17 PM »

Share on your facebook
คิด จาก คู่เงินหลัก EUR/USD นะครับ

1 Lot กำไร บวกลบ 1 pips คือ 10$

ถ้า 0.01 Lot กำไร บวกลบ 0.1$ เปิด ออเดอร์ไม่ได้ครับ Lot น้อยสุดของ Standard คือ 0.01

ดังนั้นแนะนำไปเล่น Micro ครับ ท่าน ของ XM หรือ Exness ก็ได้ ครับ
จากนั้นท่าน ก็คำนวณ คล้ายๆ กันครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex factory Dailyfx Investing Netdania Bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net vpsrider.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 Forex Grade 2 Forex Grade 3 Forex Grade 4 Forex Grade 5 Forex Grade 6 Forex Grade 7

เครื่องมือคำนวณ

Pip Calculator Pivot Calculator Margin Calculator Profit Calculator Fibonacci Calculator

โบรคเกอร์แนะนำ

Exness XM FBS Fxprimus Pepperstone Roboforex FxPro Forex4you