ผู้เขียน หัวข้อ: EUR/GBP กับ Demand Supply  (อ่าน 360 ครั้ง)

เทรดเดอร์สายเขียว

• Admin
  • แม่ทัพเม่า แห่งไรเดอร์

• *
  • 657
  • ความมีน้ำใจ
    46
« เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 08:53:05 PM »

Share on your facebook
EUR/GBP  จาก TF 15m จะเห็นว่าราคาได้ลงมาทดสอบโซนดีมานแล้วไม่ผ่านนะครับตอนนี้ได้ดีดตัวขึ้นโดยทำลักษณะเป็น Dow Theory ขาขึ้นครับ แต่จากในภาพจะเห็นว่าราคาได้เบรคสวิงไฮขึ้นไปแล้วไปติดแนวต้านเล็กๆทำให้ดีดตัวกลับลงมาครับ แต่มุมมองส่วนตัวยังมองว่าน่าจะขึ้นได้อีกครับโดยเป้าหมายคือ Supply Zone จึงได้เปิดออเดอร์ Buy ไปครับ 

อันนี้เป็นการแสดงให้เห็นการนำ Demand Supply และ Dowtheory มาใช้ร่วมกันครับ เผื่อท่านใดจะนำไปต่อยอดได้ครับ

natfx

• เม่าใหม่ ใจเกินร้อย

• *
  • 47
    1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:00:25 PM »

ขอบคุณครับ คุณบอล

admin

• Admin
  • ผู้บัญชาการเม่าไรเดอร์

• *
  • 30861
    1468
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:05:32 PM »

สวยงาม
 xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"
Rebate XM 3 $/ 1 Lot Click รายละเอียด : http://bit.ly/1HqWQKY

[/url

forum

• 545
    26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:08:50 PM »

มาเอาความรู้ด้วย

มีหลักอย่างไร จึงมองว่าน่าจะขึ้นไปได้อีกครับ 
หรือว่า หลักที่ราคาได้ลงมาทดสอบโซนดีมานแล้วไม่ผ่าน เมื่อไม่ผ่าน โอกาสกับขึ้นไป Supply Zone จึงสูงมาก ยังงั้นหรือเปล่าครับ

• Admin

• *
  • 657
    46
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:37:22 PM »

มีหลักอย่างไร จึงมองว่าน่าจะขึ้นไปได้อีกครับ 
หรือว่า หลักที่ราคาได้ลงมาทดสอบโซนดีมานแล้วไม่ผ่าน เมื่อไม่ผ่าน โอกาสกับขึ้นไป Supply Zone จึงสูงมาก ยังงั้นหรือเปล่าครับ

ตราบใดที่ยังไม่ได้ได้ทำ Dow ขาลงผมก็เล่นบายอย่างเดียวฮ๊าบบ

• Admin

• *
  • 657
    46
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:39:52 PM »

จริงๆมันต้อง Buy ตั้งแต่เบรคด้านล่างละครับ แต่พอดีพึ่งมาเห็นเลยมาได้ที่ราคาสูงหน่อย แต่สำหรับพวกเราชาวเทคนิคไม่มีคำว่าแพงครับ มีแต่คำว่าจะขึ้นต่อหรือลงต่อ

forum

• 545
    26
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:53:43 PM »

ตราบใดที่ยังไม่ได้ได้ทำ Dow ขาลงผมก็เล่นบายอย่างเดียวฮ๊าบบ

อ้อ... ขอบคุณครับ
เริ่มเข้าใจแนวคิดบ้างแล้วครับ ดาวขาขึ้น ยังไม่จบ ซึ่งน่าจะจบด้วย ไฮ ที่ 3 ที่โชน supply 

• Admin

• *
  • 657
    46
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 10:18:15 PM »

อ้อ... ขอบคุณครับ
เริ่มเข้าใจแนวคิดบ้างแล้วครับ ดาวขาขึ้น ยังไม่จบ ซึ่งน่าจะจบด้วย ไฮ ที่ 3 ที่โชน supply

ครับผม อย่าไปคิดมากครับถ้าทำทรงขึ้นหาจังหวะ Buy ถ้าไม่ขึ้นแล้วเบรคลงก็ คัททิ้งครับ อย่าเอาความเสี่ยงไปกองอยู่กับการวิเคราะห์ครับ  โยนมันออกไปที่การบริหารความเสี่ยงแทนครับ ใช้หลัก RR เอา   ตอนนี้ผมก็โดนคัทไปละครับออเดอร์ในภาพ เพราะมันขึ้นไปแล้วติดแนวต้านเทกลับลงมา

• Admin

• *
  • 657
    46
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2016, 07:41:06 AM »

และแล้วมันก็ขึ้นมาหาเป้าผมจริงๆ แต่มาโดยไม่มีเรา เพราะมันฟาด SL เราแล้วก็ดีดขึ้นมาเลย.. xc6*

ตอนนี้ก็มาเทสโซนซัพพลายละครับของ 15m ส่วนตัวมองตามภาพครับ จริงๆแล้วมองไกลกว่าที่เห็น เดี๋ยวจะอัพเดทเพิ่มให้ดูกันครับ

ตากิ๋ม

• นายกอง เม่าไรเดอร์

• **
  • 289
    4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2016, 09:27:02 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์บอล  (TH)**  (TH)**  (TH)**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

Forex factory Dailyfx Investing Netdania Bloomberg

เว็บไซต์เพื่อนบ้าน

forexstartup.net vpsrider.com

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 Forex Grade 2 Forex Grade 3 Forex Grade 4 Forex Grade 5 Forex Grade 6 Forex Grade 7

เครื่องมือคำนวณ

Pip Calculator Pivot Calculator Margin Calculator Profit Calculator Fibonacci Calculator

โบรคเกอร์แนะนำ

Exness XM FBS Fxprimus Pepperstone Roboforex FxPro Forex4you Tickmill