กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Road Map: การลงทุน Star Project ลงทุน กับ Star Program Investment จาก Fortfs.com

• 44 replies
  • 14,462 views
*

admin

• 80,626
Road Map: การลงทุน Star Project ลงทุน กับ Star Program Investment จาก Fortfs.com

สวัสดีครับ วันนี้ Admin มาแนะนำ การลงทุนใน ตลาด Forex อีก รูปแบบหนึ่ง ครับ โดยไม่ต้องเทรดเองครับ ชื่อว่า Star Investment ลักษณะ ก็มีความคล้าย กับ PAMM Account ของโบรกอื่นๆ หรือ คล้ายๆ กับ ลงทุน กับ Zulutrade ครับ แต่ ข้อแตกต่างก็มีหลายอย่างที่น่าสนใจครับ มาดูกันเลยว่ามีอะไรบ้าง

1.สามารถกำหนด เงินทุนที่เราจะลงทุนได้ในแต่ละ Star Manager ได้ เช่นลงทุน 100$ เรากำหนดให้ Cut loss เมื่อติดลบ เหลือ 35$ หรือ 50$ หรือ 20$ ได้โดยการกำหนดเป็น เปอร์เซ็นต์ ในกรณีที่ Loss ตาม % ที่เราตั้งไว้ ทุนที่เหลือ จะถูกโอนเข้า Port ของนักลงทุน อัตโนมัติ
2.เราสามารถเลือก Star Manager ที่ ผลการเทรดดีได้
3.มีกำหนดเวลาที่แน่นอนในการลงทุน เช่นกำหนดเวลาลงทุน 1 เดือน เมื่อถึงเวลาระบบ จะทำการถอนทั้ง ทุน และ กำไรเข้า พอร์ต ของ นักลงทุนทันที และ ยังมี Option ให้เลือกอีกมาก เช่น
3.1 สามารถเลือกว่า ในเดือนต่อไปจะถอนออกมา เฉพาะกำไร แล้วลงทุนต่อ ด้วยทุนเท่าเดิม แบบอัตโนมัติ
3.2 สามารถเลือกได้ว่าจะถอนเฉพาะทุน และลงทุนต่อ เฉพาะ กำไร ได้ แบบอัตโนมัติ
3.3 สามารถเลือก ถอน ออกมาได้ทั้งหมด ทั้งทุน ทั้งกำไร แบบอัตโนมัติ
4.สามารถเลือกลงทุนจำนวนเงินที่ ลงทุน แตกต่างกัน หรือเท่ากัน ในแต่ ละ Star Manager ได้ 
โดยสรุปแล้วก็เหมือนลักษณะ เรา ซื้อหุ้น ครับ เป็นลักษณะการถัวเฉลี่ย กันไป ใน หลาย Start manager ข้อดี ก็คือ อาจจะมี บาง Star Manager ที่ขาดทุน บาง Star Manager ที่ได้กำไร แต่ สิ่งที่เราควบคุมได้ก็คือ Risk ความเสี่ยงใน การที่ เรา จะ Loss ทุนที่เรา ฝากลงทุนเข้าไป แต่ หาก Star Manager คนได้ทำกำไรให้เราได้เยอะๆ เราก็มีกำไร มาถัวเฉลี่ย กับส่วนที่ Loss ไปได้ และ ที่ยิ่ง มั่นใจ ไปอีกอย่างก็คือ คนที่จะมาเป็น Star Manager ได้ นั้น ต้องทำการ ฝาก เงิน จริง หรือ เปิด Real Account เท่านั้น ครับ ถึงจะสามารถ เป็น Star manager ได้ดังนั้น โอกาส ที่ จะ Loss นั้นก็ย่อม น้อยลงไปตาม ด้วย ครับ ทีนี้ มาดูตัวอย่าง จากรูปภาพเพื่อความเข้าใจ Program นี้กัน ครับ

ทีนี้มาดูกันครับ ว่าเรา จะเริ่ม Start Investment ยังไง
1.ต้องมี Account ของ Fortfs.com ก่อนครับ เปิดบัญชี Click เลย นะครับ
    รายละเอียดการสมัคร : http://traderider.com/index.php/topic,2953.0.html
2.เมื่อ Account Forts ได้รับการอนุมัติแล้วเราก็จะมี บัญชีสำหรับการ สำหรับ Star Investment แล้วครับ

จากรูปนะครับ
1.นี่คลิกเข้าไปครับ ตรง Star เราก็จะ เห็น ปุ่มเกิดขึ้นมา 2-3-4
2.นี่สำหรับคนที่ อยากจะลงทุนกับ Star Account Manager
3.นี่สำหรับคนที่อยากจะสมัครเป็น Star Account manager
4.นี่ คือ rating ของ Star Account Manager ครับ เราก็มาดูผลการเทรดของแต่ละคนเราสนใจคนไหนเราก็ ลงทุนกับเขาไปครับ ถ้าเขาผลการเทรดดี นะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
Re: Road Map: การลงทุน Star Project ลงทุน กับ Star Program Investment จาก Fortfs.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2015, 11:36:52 PM »
ทีนี้มาดูครับการเลือก Start Account Manager นั้นมีอะไรที่ต้องดูบ้าง
1.Tile คือ ชื่อของ Start Manager
2. Account Age คือ อายุการเปิดบัญชีเทรดของ Star Manager
3. Investment Amount หมายถึง เงินลงทุนทั้งหมดที่ มีคนลงทุน กับ Star Manager คนนี้
4. Min Investment Amount หมายถึง ยอดเงินน้อยสุดที่ Star Manager จะยอมรับให้ลงทุนด้วย จากตรงนี้จะเห็นทุกคนเริ่มต้น ที่ 100$
5. Manager Fund หมายถึง เงินทุนเริ่มต้นที่ Star Manager ท่านนี้ ลงทุนจากกระเป๋าตังของเขาเอง
6.Efficiency Ratio หมายถึง ประสิทธิภาพของ การเทรดของ Manager คนนั้น ในที่นี้ให้ดูคนทีค่า มากกว่า 1 ขึ้นไปเท่านั้นครับถึงจะมีประสิทธิภาพการเทรดที่ดีน่าลงทุนครับ ด้วยครับ ดังนั้นหมายความว่าค่ายิ่งสูง เกิน 1 มากเท่าไหร่ก็ยิ่งดีเท่านั้นหมายถึงผลงานก่อนหน้านั้นของเขาดี แต่ก็ไม่รับประกันนะครับว่า ต่อไปจะดี หรือไม่ ครับ แต่อย่างน้อยเราก็สามารถที่จะใช้ Factor เหล่านี้ในการวิเคราะห์ การลงทุนกับ Manager คนใดคนหนึ่งครับ
7.นอกจากนี้เรายังสามารถคลิกเข้าไปดูผลงานการเทรดของ Star Manager แต่ละคนก่อนการตัดสินใจลงทุนได้โดยจะมีข้อมูลทั้งหมดเกียวกับ Star Manager คนนั้นๆ ให้วิเคราะห์
8.ทีนี้ เรามาเริ่ม Investment กับ Star Manager กันเลย ครับ

เมื่อเราเห็นว่า Efficiency Ratio ของ Star Manager คนไหนดี เราก็ กด Invest เข้าไปครับ ดังรูปด้านบน ครับ และเมื่อกดเข้าไป แล้ว ก็จะเจอกราฟ ดังรูป

ถ้าตรงคำว่า Invest ขึ้นสีเทาหมายความว่า Star Manager คนนี้ไม่รับการลงทุนจากคนอื่นนะครับ เขาอาจจะ รับแต่คนที่เขาเชิญมาหรือ เขาอาจจะยังไม่เปิดรับครับ
และถ้า คนไหนขึ้น Invest สีเขียวก็หมายความว่าเขารับการลงทุนจากคนอื่น ดังนั้น เราก็ไปลงทุนกับเขาเลยครับ

จากรูปนะครับ เราก็ กด Invest ไปครับหลังจาก ดู ความสามารถในการเทรดของเขาแล้ว
เมื่อเข้าไปเราก็จะเจอหน้านี้นะครับ  ก่อนอื่นเราต้องทำการฝากเงินก่อนนะครับ ถึงจะ Invest Star manager ได้

โดยแต่ละช่อง ที่ต้องกรอก ก็ดังนี้ครับ
1.You current account USD หมายถึงเงินในกระเป๋าเงินของเราครับมีอยู่เท่าไหร่ ตอนนี้
2.Amount คือ จำนวนเงินที่เราต้องกรอกว่า เราจะเริ่มลงทุนเท่าไหร่โดยส่วนมากลงทุนเริ่มต้นต่อ Manager ก็จะประมาณ 100$ ครับ
3.Stop loss% ของ Loss ทุนที่เราตั้งครับ สมมุติว่าเรา เลือก 70% เราInvest ไป 100$ ถ้า Manager Loss ไปทั้ง Port ของเขา 70% เราก็จะเหลือ 30$ จากนั้น เงินที่เหลือก็จะถูก โอนเข้ากระเป๋าเงินเราทันทีครับ
4.Investment Period อันนี้คือ ระยะเวลาที่เราลงทุนครับ จะตั้งหน่วยเป็น เดือน ถ้า ใส่ 1 ก็คือ 1 เดือนครับ แล้วแต่เรา ใส่
แต่ Minimum ก็คือ 1 เดือน นะครับในการลงทุน เมื่อ ครบเวลาที่กำหนด ระบบ จะดำเนินการตามข้อ 5 เลย ครับ ดังนี้
5. Reinvest = หมายถึง ระบบก็จะดำเนินการลงทุนกับ Manager คนนี้ต่อ เฉพาะทุน แต่กำไรระบบ จะถอนเข้าบัญชีเรา
    Reinvest with Profit = หมายถึง ระบบก็จะดำเนินการลงทุนกับ Manager คนนี้ต่อ ทั้งทุน + กำไร
    Reinvest Profit only = หมายถึง ระบบจะดำเนินการลงทุนใหม่เฉพาะกำไรของเราแต่ ทุนจะถูกถอนออกมาเข้า บัญชีเรา
    Withdraw = หมายถึง ระบบจะถอนทั้งทุนทั้งกำไรเข้าบัญชีเรา
    Remind me later = หมายถึง ระบบจะแจ้งให้เราทราบว่าหมดเวลาแล้วให้เราเข้ามาจัดการบัญชี ครับ
6.เมื่อเราเลือแผนการลงทุนได้แล้วเราก็กด Invest ไป ครับ
7.สรุปที่ Admin เลือกตามภาพไป นะครับก็จะเป็นข้อมูลดังนี้ครับ
      7.1 ลงทุน 100$
      7.2 ระยะเวลาลงทุน 1 เดือน
     7.3 Stop loss 35% แต่ ตอนหลัง Admin เปลี่ยนเป็น 70% นะครับ

7.4 Withdraw ถอนทั้งทุนทั้งกำไร เข้าบัญชีทันทีเมื่อครบเวลา 1 เดือน ครับ

8.เมื่อกด Invest แล้ว ก็จะเป็นดังนี้ครับ

โดย Project นี้ Admin เป็นหนูทดลองให้ก่อนครับโดยลงทุน ไปทั้งหมด 500$ กับ 5 Account manager ดังนี้ครับ

เอาล่ะเป็นอันเริ่มต้น
Start Road map Road Map: การลงทุน Star Project ลงทุน กับ Star Program Investment จาก Fortfs.com
ทีนี้ ใน ทุกสัปดาห์ Admin จะหาเวลาว่าง มานั่ง อัพเดท จนถึงเวลา ครบกำหนดครับ ว่า เงิน ที่ โอนเข้าไป 500$ นั้นจะถูก โอนกลับมาเท่าไหร่

ถือ เป็นทางเลือกหนึ่งของการลงทุนครับ

รายละเอียดการสมัคร : http://traderider.com/index.php/topic,2953.0.html

หากมีข้อสงสัยประการใดสอบถามได้ตลอดเลยนะครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: Road Map: การลงทุน Star Project ลงทุน กับ Star Program Investment จาก Fortfs.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2015, 12:00:06 AM »
สุดยอดครับท่านแอดมิน
เดี๋ยวไว้อ่านศึกษาดีแล้ว จะเอามาปรึกษาครับ
j)*/ j)*/ j)*/
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

kerb

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2015, 11:52:40 AM »
Star Program Investment เป็นยังไงบ้างครับ ท่าน Admin  โตมั้ยครับ? hulk***

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2015, 12:01:08 PM »
อ้างจาก: kerb ที่ 11, ธันวาคม  2015, 11:52:40 AM
Star Program Investment เป็นยังไงบ้างครับ ท่าน Admin  โตมั้ยครับ? hulk***

ตอนนี้ จาก Manager 5 คน คนละ 100$ SL ไป 1 เหลือ 30$ ครับ

อีก 4 คนกำลัง เทรด รอวันที่  26 นี้ครับ เงิน จะถูกถอน เข้าพอร์ต พร้อมกำไร หรือ ขาดทุนจะสรุปให้ ฟัง ครับผม
(TH)**

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2015, 10:39:15 PM »
พรุ่งนี้ ครบ 1 เดือน ระบบของ Fortfs จะโอน เงิน คืน
ผลประกอบการ ตอนนี้

Stop loss 1 Manager เหลือ ทุน 30$ จาก 100$

อีก 4 คน ได้ กำไร อยู่ 3 คน อีก 1 คน ขาดทุนเล็กน้อย ประมาณ 20%
พรุ่งนี้ จะมาสรุปให้ฟัง ครับ ว่า ได้ กำไร หรือ ขาดทุนเท่าไหร่
xc4* xc4*

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2015, 09:37:34 PM »

ผลสรุป Star project กับ Fortfs.com นะครับ
ผ่านไป 1 เดือน ระบบ ถอนเงิน ให้ 4 port เนื่องจาก ครบกำหนด การลงทุน ส่วน อีก 1 พอร์ตนั้น เหลือเวลา อีก 2 เดือน  พบว่า

กำไร 2 พอร์ต ขาดทุน 2 พอร์ต

ผลสรุป ขาดทุน ไป -30$ ครับ จากการลงทุน 400$ ยัง
แต่ก็ถือว่า เป็นการลงทุนทางเลือกอีก 1 แบบ ที่น่าสนใจ เพราะแน่ นอน ครับ ทุก การลงทุนมีความเสี่ยง
ตอนนี้ สิ่งที ่อยากให้มี ก็คือ Manager เยอะๆ มากขึ้น ครับ จะได้ ดู ผลงานและลงทุนกับแต่ ละคน
เป็นการกระจายความเสี่ยง ในการลงทุน   ครับ
(TH)** (TH)**

Status การลงทุนของเราในแต่ ละรอบ เราก็สามารถดูได้ครับ จะเห็น ว่าตอนนี้ เหลือ 1 คนที่ ยังไม่ ครบกำหนดการลงทุน

และเมื่อคลิกเข้าไปดูในพอร์ต ของเขา ที่เขาเทรดให้เรา สถานะปัจจุบัน ก็คือ เทรด บวกอยู่ประมาณ 50% ของ พอร์ต
หรือทุน บวกกำไรก็ประมาณ 150$ ที่เหลืออยู่

ดังนั้นเมื่อรออีก 3 เดือน จากเงินทุน ที่ลงทุนไป 500$ ใน 5 พอร์ต ถ้า จบแบบนี้ ก็ไม่ น่าจะขาดทุน ครับ
แต่ ถ้าครบ 3 เดือน อะไรก็เกิดขึ้นได้ เขา อาจจะ เทรดได้กำไรมากกว่า 100%  หรือขาดทุนก็เป็นได้ครับ
ยังไงเมื่อครบกำหนด จะ มาอัพเดทให้ทราบ กันอีกครั้งครับ
(TH)**

*

atiwat058

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2016, 02:04:09 PM »

มารีวิวให้ครับ ลงทุนผ่านระบบ STAR
-ผมลงไป 5 manager
-managerละ 200$
-SL 70-100% (ตั้งให้กว้างๆปล่อยให้ manager มีพื้นที่ว่างเทรดเยอะๆหน่อย)

INVEST ไปเมื่อคืน ตอนเช้านี่บวก 4% ละครับ

ผลประกอบการยังไงจะมารีวิวเพิ่มให้นะครับ

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2016, 09:13:51 PM »

อัพเดท พอรต ที่ 5 ของ Admin ครับที่ ลง ทุน กับ Star ไป พอร์ตละ 100$ พอร์ต สุดท้ายนี้ ตอนนี้กำไรเพิ่มมาเป็น ประมาณ 68% ของทุนแล้วนะครับ คือกำไร ประมาณ 68$ นั่นแหละครับ โดย รวมแล้ว 5 พอร์ตนั้นก็กำไร ครับผม

ถือว่าเป็นการลงทุนที่น่าสนใจเลยทีเดียว ครับ
(TH)**

*

golfuserkc

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16, มีนาคม 2016, 08:58:24 PM »
น่าสนใจมากครับ ขอบคุณครับแอดมิน

*

atiwat058

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 05:02:14 PM »
ลงมาแล้วเดือนกว่าๆครับ

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24, มีนาคม 2016, 05:05:51 PM »
ขอบคุณมากครับ สำหรับการรีวิว ดูจากผลรวมแล้ว 4 Port กำไร อีก 1 พอร์ต ยัง ทรงๆ แต่ ผลรวมกำไร ปลายทางน่าจะ กำไร โดยรวมนะครับ
สู้ๆ นะครับ
cheetah3* cheetah3*

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 01:45:16 PM »

ใครสนใจ สอบถาม Admin ได้เลย นะครับผม
TKo*) TKo*) TKo*)

*

Allder21

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05, เมษายน 2016, 12:46:16 AM »
น่าสนใจมากเลยครับผม g*/-

เดี๋ยวขอ Inbox Admin ไปนะครับ

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05, เมษายน 2016, 08:17:50 AM »
อ้างจาก: Allder21 ที่ 05, เมษายน  2016, 12:46:16 AM
น่าสนใจมากเลยครับผม g*/-

เดี๋ยวขอ Inbox Admin ไปนะครับ

ตอบไปแล้ว นะครับผม
(TH)**